Hàng từ thiện có xuất hóa đơn không

Với tình hình kinh tế khó khăn của nhiều nơi rất nhiều công ty doanh nghiệp đã lên kế hoạch cho chương trình từ thiện với quy mô lớn. Vậy Hàng từ thiện có xuất hóa đơn không sẽ được giải đáp ngay bên dưới. Mời bạn đọc cùng tham khảo.

Hàng từ thiện có xuất hóa đơn không?

Theo điểm 2.32 khoản 2 Điều 4 sửa đổi bổ sung  Điều 6 Thông tư số 78/2014/TT-BTC (đã được sửa đổi, bổ sung tại Khoản 2 Điều 6 Thông tư số 119/2014/TT-BTC và Điều 1 Thông tư số 151/2014/TT-BTC) như sau:

“Điều 6. Các khoản chi được trừ và không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế:

2.32. Chi ủng hộ địa phương; chi ủng hộ các đoàn thể, tổ chức xã hội; chi từ thiện (trừ khoản chi tài trợ cho giáo dục, y tế, khắc phục hậu quả thiên tai, làm nhà tình nghĩa, làm nhà cho người nghèo, làm nhà đại đoàn kết; tài trợ cho nghiên cứu khoa học, tài trợ cho các đối tượng chính sách theo quy định của pháp luật, tài trợ theo chương trình của Nhà nước dành cho các địa phương thuộc địa bàn có điều kiện kinh tế – xã hội đặc biệt khó khăn nêu tại điểm 2.22, 2.23, 2.24, 2.25, 2.26, Khoản 2 Điều này).’’

Như vậy, về cơ bản thì các khoản chi ủng hộ địa phương, đoàn thể, tổ chức xã hội và chi từ thiện không được trừ khi xác định thuế TNDN.

Tuy nhiên, nếu khoản chi của bạn rơi vào các trường hợp quy định tại các điểm 2.22, 2.23, 2.24, 2.25, 2.26 khoản 2 Điều này như: khắc phục hậu quả thiên tai, làm nhà tình thương,… thì được trừ khi tính thuế nếu:

Đúng đối tượng: theo quy định của Nhà nước tuỳ từng trường hợp. Thực hiện tài trợ bằng cách trực tiếp thông qua một cơ quan, tổ chức có chức năng huy động tài trợ theo quy định của pháp luật.

Có hồ sơ xác định khoản tài trợ: biên bản xác nhận khoản tài trợ; giấy tờ chứng minh đúng đối tượng tuỳ trường hợp; hoá đơn, chứng từ mua hàng hoá (nếu tài trợ bằng hiện vật) hoặc chứng từ chi tiền (nếu tài trợ bằng tiền).

Khoản chi từ thiện này không được khấu trừ thuế GTGT đầu vào do không liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ chịu thuế GTGT.

XEM THÊM :

Quatangsg đơn vị chuyên cung cấp quà tặng / hàng từ thiện in logo cho các doanh nghiệp uy tín 

Với nhu cầu lựa chọn tìm kiếm quà tặng ngày càng tăng cao của doanh nghiệp đồng nghĩa với việc có nhiều nơi nhận cung cáp quà tặng . Tuy nhiên để có thể tìm kiếm được cho mình giải pháp quà tặng phù hợp bạn nên lựa chọn những đơn vị có kinh nghiệm nhiều năm để tránh gây ra những hệ lụy không mong muốn .

Công ty quatangsg chính là một trong những đơn vị cung cấp quà tặng doanh nghiệp cùng các giải pháp cho chương trình từ thiện của nhiều doanh nghiệp tại tp HCM và trên toàn quốc với số lượng lớn theo yêu cầu, cam kết mang đến cho quý khách hàng những món quà tặng chất lượng cao, đẹp mắt,giá thành tận xưởng tốt nhất, giao hàng đúng hạn trong thời gian sớm nhất. 

Ngoài các dòng sản phẩm có sẵn, Công ty quatangsg còn cung cấp quà tặng theo yêu cầu cho các đơn vị muốn có sản phẩm quà tặng độc quyền, mang dấu ấn thương hiệu riêng biệt, đưa hình ảnh của mình khác biệt hơn so với đối thủ cạnh tranh.

Các sản phẩm quà tặng luôn được đảm bảo về chất lượng. Các chi tiết nhỏ nhất cũng được chúng tôi lưu ý để hoàn thành các sản phẩm quà tặng theo yêu cầu của quý doanh nghiệp tại Thành phố Hồ Chí Minh.

ĐẶC BIỆT tại đây có xưởng in ấn quà tặng với quy mô lớn, máy móc, trang thiết bị hiện đại.  Quatangsg có thể đáp ứng in ấn lên đến hơn 1000 sản phẩm/ngày. Đây là số lượng in cực kì lớn, giúp các doanh nghiệp làm đơn hàng gấp, đơn hàng lớn trong thời gian ngắn nhất.

Sản phẩm in logo chuẩn chỉnh hình ảnh của doanh nghiệp. Màu sắc của logo, hình ảnh, thương hiệu do quatangsg in trên các món quà tặng được đánh giá cao. Doanh nghiệp có thể sử dụng các sản phẩm này để tăng mức độ nhận diện thương hiệu của mình trong các chiến dịch quảng cáo.

Công ty quatangsg chuyên cung cấp quà tặng doanh nghiệp uy tín đảm bảo chất lượng và giá thành ưu đãi, chiết khấu lên đến 20%, hãy liên hệ với chúng tôi khi bạn cần hỗ trợ giải pháp quà tặng tối ưu nhất nhé.

Địa chỉ : 135 Cộng Hòa Phường 12 Quận Tân Bình TPHCM

Hotline : 0886 83 89 36 – 0941 46 9229

[ GIẢI ĐÁP ] Đặt mua quà tặng cho khách hàng có phải xuất hóa đơn không ?

[ GIẢI ĐÁP ] Đặt mua quà tặng cho khách hàng có phải xuất hóa đơn không ?

Hằng năm khoản chi phí hàng hóa, dịch vụ để cho, biếu, tặng khách hàng, đối tác… chiếm một tỷ lệ không hề nhỏ trong doanh nghiệp. Khi tặng quà cho khách hàng, các doanh nghiệp có phải lập hóa … Readmore

GỌI

Facebook

logo-zalo-vector

Zalo

Chat